Nguồn tin: https://vnexpress.net/chu-tich-ho-chi-minh-qua-tranh-cua-hoa-si-viet-kieu-4747415.html
55 bức tranh trưng bày tại triển lãm Tấm lòng của họa sĩ Việt kiều với Bác Hồ, do Bảo tàng Mỹ thuật Việt Nam phối hợp Hội Thái Việt tại tỉnh Nakhon Phanom, Thái Lan tổ chức. Triển lãm diễn ra nhân kỷ niệm 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh, kéo dài từ ngày 17 đến 22/5.
Ông Đào Trọng Lý 73 tuổi, sinh tại tỉnh Nakhon Phanom (Thái Lan), có quê gốc ở huyện Quốc Oai (Hà Nội). Ông mê vẽ từ nhỏ, mong muốn trở thành họa sĩ nhưng điều kiện gia đình không cho phép. Tại Nakhon Phanom, ông dạy tiếng Việt và tham gia công tác hội người Việt của tỉnh.
Nguồn tin: https://vnexpress.net/chu-tich-ho-chi-minh-qua-tranh-cua-hoa-si-viet-kieu-4747415.html
Chiều 24.7, Bệnh viện 199 - Bộ Công An đã tổ chức hội thảo chuyên…
Ngày 25.7, liên quan đến sự việc 2 du khách phải nhập viện cấp cứu…
Phó Thủ tướng Chính phủ Trần Hồng Hà vừa ký Chỉ thị số 22/CT-TTg ngày…
Sign in to your account